ਪਿੰਕੀ ਦੀ ਦਰਦਨਾਕ ਕਹਾਣੀ ਕਹਿੰਦੀ ਮੇਰੇ 2 ਸਕੇ ਭਰਾ ਹੀ ਮੇਰੇ ਨਾਲ

ਹਾਲ ਹੀ ਵਿਚ ਯਮੁਨਾਨਗਰ ਦੇ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਪਲੇਟ ਫਾਰਮ ਨੰਬਰ 2 ਤੇ ਇਨਸਾਨੀਅਤ ਸ਼ਰਮਸ਼ਾਰ ਹੋ ਰਹੀ ਸੀ ਲੋਕ ਆ ਜਾ ਰਹੇ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਭੀੜ ਵਿਚ ਇੱਕ 20 ਸਾਲ ਦੀ ਪੜੀ ਲਿਖੀ ਮਾਸੂਮ ਵਿਕਲਾਂਗ ਆਪਣੇ ਹੀ ਭਰਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕੋਸ ਰਹੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇਹ ਮਾਸੂਮ ਪਿੰਕੀ ਰਾਜਪੂਤ ਹੈ , ਜੋ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਨੰਗਲ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ ਪਰ ਇਸਦੇ ਦੋ ਦੋ ਭਰਾਵਾਂ ਨੇ ਇਸਨੂੰ ਬੋਝ ਸਮਝ ਕੇ ਰਾਹ ਵਿਚ ਹੀ ਛੱਡ ਕੇ ਚਲੇ ਗਏ….

ਪਿੰਕੀ ਨੇ ਸੁਣਾਈ ਦਰਦਨਾਕ ਕਹਾਣੀ : – ਪਿੰਕੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਉਸਦੇ 2 ਭਰਾ ਜੋ ਕਦੇ ਉਸਨੂੰ ਬੇਹੱਦ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਸੀ ਪਰ ਮਾਂ ਬਾਪ ਦੇ ਦੁਨੀਆਂ ਛੱਡ ਜਾਂਦੇ ਹੀ ਆਪਣੇ ਵੀ ਪਰਾਏ ਹੋ ਗਏ . ਦੋਨੋ ਭਰਾਵਾਂ ਦਾ ਵਿਆਹ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਜੋ ਭਰਾ ਕਦੇ ਰੱਖੜੀ ਦੇ ਲਈ ਹੱਥ ਅੱਗੇ ਕਰਦੇ ਸੀ ਉਹਨਾਂ ਹੱਥਾਂ ਨਾਲ ਉਹ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਤੇ ਹੀ ਛੱਡ ਕੇ ਚਲੇ ਗਏ ਪਿੰਕੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦ ਉਸਦੇ ਭਰਾ ਉਸਨੂੰ ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਘਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਉਸਨੂੰ ਗੰਗਾ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਵਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਲੈ ਕੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹੈ ਤਾ ਵੱਡੇ ਭਰਾ ਦੀਆ ਅੱਖਾਂ ਵਿੱਚੋ ਹੰਝੂ ਆ ਰਹੇ ਸੀ ਭੈਣ ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਦੀਆ ਅੱਖਾਂ ਵਿਚ ਹੰਝੂ ਦੇਖ ਕੇ ਸਮਝ ਤਾ ਰਹੀ ਸੀ ਪਰ ਉਸਨੂੰ ਇਹ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸਦੇ ਭਰਾ ਉਸਨੂੰ ਕਿਸੇ ਅਨਾਥ ਆਸ਼ਰਮ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਰੇਲਵੇ ਲਾਈਨਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਛੱਡ ਕੇ ਚਲੇ ਜਾਣਗੇ ।

ਉਸਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਰੇਲ ਵਿਚ ਬੈਠੀ ਸੋ ਗਈ ਅਤੇ ਜਦਅੱਖ ਖੁੱਲੀ ਤਾ ਉਸਦੇ ਭਰਾ ਉਸਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਚਲੇ ਗਏ ਸੀ ,ਪਰ ਕਿਸੇ ਭਲੇ ਮਨੁੱਖ ਨੇ ਇਸਨੂੰ ਯਮੁਨਾਨਗਰ ਦੇ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦੇ ਪਲੇਟ ਫਾਰਮ ਤੇ ਉਤਾਰ ਦਿੱਤਾ ,ਪਰ ਪਿੰਕੀ ਇਕ ਕਦਮ ਵੀ ਨਹੀਂ ਚਲ ਸਕਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਲੋਕ ਉਸ ਪਲੇਟ ਫਾਰਮ ਤੇ ਇਸਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਅੱਗੇ ਵੱਧ ਗਏ ਪਰ ਉਸੇ ਵੇਲੇ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਜਦੋ ਇਸ ਤੇ ਪਈ ਤਾ ਉਹ ਮਦਦ ਦੇ ਲਈ ਅੱਗੇ ਆਇਆ ।

ਹੈਰਾਨੀ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਵੀ ਸੀ ਕਿ ਰੇਲਵੇ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਦੇ ਪਾਸੇ ਤੋਂ ਕੋਈ ਵੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਮੌਕੇ ਤੇ ਨਹੀਂ ਦਿਸਿਆ ਪਰ ਜਦ ਮੀਡੀਆ ਨੇ ਅੱਡ ਅੱਡ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਫੋਨ ਕੀਤਾ ਤਾ ਕੋਈ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ , ਪਰ ਉੱਥਾਨ ਦੇ ਪਾਸੇ ਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕਾਂ ਮੌਕੇ ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ ਅਤੇ ਪੀੜਿਤਾਂ ਨੂੰ ਕਾਹਲੀ ਵਿਚ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਪਹਿਲਾ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿਚ ਲੈ ਗਈ ਜਿਥੇ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਉਪਚਾਰ ਦੇ ਲਈ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ।

ਇਸੇ ਵਿਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਗੱਲ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਜੋ ਦਿਲ ਦਹਿਲਾ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਸੀ ਅਤੇ ਉਥੇ ਇਹ ਕਿ ਜਿਥੇ ਆਪਣੀਆਂ ਨੇ ਸਾਥ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਤਾ ਇਸ ਮਾਸੂਮ ਨੂੰ ਅਪਾਹਿਜ ਸਮਝ ਕੇ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਤਾ ਉਥੇ ਹੀ ਜਦ ਇਸਨੂੰ ਚੁੱਕ ਕੇ ਹਸਪਤਾਲ ਲੈ ਜਾਇਆ ਜਾਣ ਲੱਗਾ ਤਾ ਸਭ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਵਿਅਕਤੀ ਆਇਆ ਜੋ ਖੁਦ ਇੱਕ ਲਾਠੀ ਦੇ ਸ਼ਹਾਰੇ ਚਲ ਰਿਹਾ ਸੀ ।

ਪਰ ਇਸ ਕੁੜੀ ਨੂੰ ਸਹਾਰਾ ਦੇਣ ਦੇ ਲਈ ਉਸਨੇ ਆਪਣਾ ਸਹਾਰਾ ਦਿੰਦੇ ਦੇਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ । ਵਾਹ ਦੁਨੀਆਂ ਜਿੱਥੇ ਆਪਣੀਆਂ ਨੇ ਮਰਨ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਤਾ ਸਹਾਰਾ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਤਾ ਅਜਿਹੇ ਆਦਮੀ ਨੇ ਜਿਸਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਆਪਣਾ ਹੀ ਦਿਲ ਪਸੀਜ ਗਿਆ

Leave a Reply