ਨਾੜੇ ਵਾਲੇ ਅੰਡਰਵਿਅਰ ਕਾਰਨ ਕੇਸ ਹਾਰ ਗਈ ਰੇਪ ਪੀੜਤ, ਜੱਜ ਨੇ ਦਿੱਤਾ ਇਹ ਕਾਰਨ

ਇੱਕ ਨਾਬਾਲਿਗ ਕੁੜੀ ਦੇ ਨਾਲ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਉਸਦੇ ਅੰਡਰਵੀਅਰ ਨੂੰ ਹੀ ਸਬੂਤ ਮੰਨ ਲਿਆ । ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਕੁੜੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਆਪਣਾ ਫੈਸਲਾ ਸੁਣਾਇਆ । ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 17 ਸਾਲ ਦੀ ਕੁੜੀ ਨੇ ਰੇਪ ਦੀ ਘਟਨਾ ਦੇ ਸਮੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਅੰਡਰਵਿਅਰ ਪਾ ਰੱਖਿਆ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਟਰਿਪਸ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਸਨ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਕਸ ਕੇ ਬੰਨਿਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਖੋਲਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦਾ ਸੀ ।

ਆਇਰਲੈਂਡ ਦੀ ਅਦਾਲਤ ਦੇ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ । ਅੰਡਰਵਿਅਰ ਨੂੰ ਸਬੂਤ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਵਿੱਚ ਕਾਰਕ ਸਿਟੀ ਸੇਂਟਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਰੈਲੀਆਂ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ।

ਕੀ ਹੈ ਮਾਮਲਾ

ਦੱਖਣ ਪੱਛਮ ਆਇਰਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਨਾਬਾਲਿਗ ਲੜਕੀ ਦਾ ਬਲਾਤਕਾਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਵਕੀਲ ਨੇ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਸੁਝਾਅ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਜੱਜ ਕੁੜੀ ਦੁਆਰਾ ਪਹਿਨੇ ਅੰਡਰਵਿਅਰ ਉੱਤੇ ਧਿਆਨ ਦੇਵੇ । ਵਕੀਲ ਦੀ ਇਸ ਅਪੀਲ ਦੇ ਬਾਅਦ 27 ਸਾਲ ਦਾ ਵਿਅਕਤੀ ਜਿਸ ਉੱਤੇ ਬਲਾਤਕਾਰ ਕਰਨ ਦਾ ਇਲਜ਼ਾਮ ਸੀ, ਉਸਨੂੰ ਕੇਂਦਰੀ ਆਪਰਾਧਿਕ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ੀ ਨਹੀਂ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ।

ਮੁਕੱਦਮੇ ਦੇ ਸਮਾਪਤੀ ਭਾਸ਼ਣ ਵਿੱਚ ਉੱਤਮ ਵਕੀਲ ਏਲਿਜਾਬੇਥ ਓਕੋਨੇਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਸਚਾਈ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਲੜਕੀ ਨੇ ਫ਼ੀਤੇ ਵਾਲਾ ਅੰਡਰਵਿਅਰ ਪਾਇਆ ਹੋਇਆ ਸੀ । ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਮੁਲਜ਼ਮ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਸੀ ਕਿ ਉਸਦੇ ਅਤੇ ਪੀੜਿਤਾ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸੰਬੰਧ ਸਹਿਮਤੀ ਨਾਲ ਬਣੇ ਸਨ ।

17 ਸਾਲ ਦੀ ਪੀੜਿਤਾ ਨਾਲ ਬਲਾਤਕਾਰ ਦੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਦੇ ਬਰੀ ਹੋਣ ਦੇ ਬਾਅਦ ਆਇਰਲੈਂਡ ਵਿੱਚ ਸੈਕਸ ਲਈ ਸਹਿਮਤੀ ਅਤੇ ਅੰਡਰਵਿਅਰ ਨੂੰ ਸਬੂਤ ਮੰਨਣ ਵਰਗੇ ਮੁੱਦਿਆਂ ਉੱਤੇ ਕਈ ਜਗ੍ਹਾਵਾਂ ਉੱਤੇ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਹੋਣ ਲੱਗੇ ਹਨ

Leave a Reply