ਖੁਸ਼ਖ਼ਬਰੀ-ਦਿਵਾਲੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਖਾਤਿਆਂ ਚ’ ਆਉਣਗੇ 81000-81000 ਹਜ਼ਾਰ ਰੁਪਏ,ਲੁੱਟੋ ਨਜ਼ਾਰੇ

ਕਰਮਚਾਰੀ ਭਵਿੱਖ ਨਿਧੀ ਸੰਗਠਨ ਭਾਵ EPFO ​ਦੇ 7 ਕਰੋੜ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਵੱਡੀ ਖਬਰ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2022 ਦਾ ਵਿਆਜ EPF ਖਾਤਾਧਾਰਕਾਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ‘ਚ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ 8.1 ਫੀਸਦੀ ਦੀ ਦਰ ਨਾਲ ਵਿਆਜ ਮਿਲੇਗਾ। ਹੁਣ ਤੱਕ ਪ੍ਰਾਪਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਕਰਮਚਾਰੀ ਭਵਿੱਖ ਨਿਧੀ ਸੰਗਠਨ ਨੇ ਵਿੱਤੀ ਸਾਲ 2022 ਵਿੱਚ ਪੀਐਫ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇ ਵਿਆਜ ਦੀ ਗਣਨਾ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਜਲਦੀ ਹੀ ਇਸ ਨੂੰ ਖਾਤਾਧਾਰਕਾਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਵਾਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਖਾਤੇ ‘ਚ ਜਮ੍ਹਾ ਕੁੱਲ 72,000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਨੌਕਰੀਆਂ ਵਾਲਿਆਂ ਦੇ ਖਾਤੇ ‘ਚ ਭੇਜੇ ਜਾਣਗੇ।

ਪੈਸਾ ਕਦੋਂ ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ?………….

ਧਿਆਨ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਆਜ ਲਈ 6 ਤੋਂ 8 ਮਹੀਨੇ ਤੱਕ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਸੀ। ਪਰ, ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਕੋਵਿਡ ਕਾਰਨ ਮਾਹੌਲ ਵੱਖਰਾ ਸੀ। ਇਸ ਸਾਲ ਸਰਕਾਰ ਕੋਈ ਦੇਰੀ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗੀ। ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਵਿਆਜ ਦਾ ਪੈਸਾ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਟਰਾਂਸਫਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਦਾ ਵਿਆਜ 40 ਸਾਲਾਂ ‘ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਹੇਠਲੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਹੈ।

ਵਿਆਜ ਦੀ ਗਣਨਾ ਕਾਫ਼ੀ ਸਧਾਰਨ ਹੈ……………………….

ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਪੀਐਫ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ 10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹਨ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ 81,000 ਰੁਪਏ ਵਿਆਜ ਵਜੋਂ ਮਿਲਣਗੇ।
ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਪੀਐਫ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ 7 ​​ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹਨ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ 56,700 ਰੁਪਏ ਵਿਆਜ ਵਜੋਂ ਮਿਲਣਗੇ।
ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਪੀਐਫ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹਨ, ਤਾਂ 40,500 ਰੁਪਏ ਵਿਆਜ ਵਜੋਂ ਆਉਣਗੇ।
ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹਨ ਤਾਂ 8,100 ਰੁਪਏ ਆ ਜਾਣਗੇ।

1. ਮਿਸਡ ਕਾਲ ਤੋਂ ਬੈਲੇਂਸ ਜਾਣੋ………………..

ਆਪਣੇ PF ਪੈਸੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ਤੋਂ 011-22901406 ‘ਤੇ ਇੱਕ ਮਿਸ ਕਾਲ ਦੇਣੀ ਪਵੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ EPFO ​​ਦੇ ਮੈਸੇਜ ਰਾਹੀਂ PF ਦਾ ਵੇਰਵਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਇੱਥੇ ਤੁਹਾਡਾ UAN, PAN ਅਤੇ ਆਧਾਰ ਲਿੰਕ ਹੋਣਾ ਵੀ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ।

2. ਔਨਲਾਈਨ ਬਕਾਇਆ ਚੈੱਕ ਕਰੋ………………….

1. ਔਨਲਾਈਨ ਬੈਲੇਂਸ ਚੈੱਕ ਕਰਨ ਲਈ, EPFO ​​ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਲੌਗ ਇਨ ਕਰੋ, epfindia.gov.in ‘ਤੇ ਈ-ਪਾਸਬੁੱਕ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।
2. ਹੁਣ ਤੁਹਾਡੀ ਈ-ਪਾਸਬੁੱਕ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰਨ ‘ਤੇ, passbook.epfindia.gov.in ‘ਤੇ ਨਵਾਂ ਪੰਨਾ ਆਵੇਗਾ।
3. ਹੁਣ ਇੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣਾ ਯੂਜ਼ਰਨੇਮ (UAN ਨੰਬਰ), ਪਾਸਵਰਡ ਅਤੇ ਕੈਪਚਾ ਭਰੋ
4. ਸਾਰੇ ਵੇਰਵੇ ਭਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਪੇਜ ‘ਤੇ ਆ ਜਾਓਗੇ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੈਂਬਰ ਆਈਡੀ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ।
5. ਇੱਥੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਈ-ਪਾਸਬੁੱਕ ‘ਤੇ ਆਪਣਾ EPF ਬੈਲੇਂਸ ਮਿਲੇਗਾ।

3. UMANG ਐਪ ‘ਤੇ ਵੀ ਬੈਲੇਂਸ ਚੈੱਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦੈ……………….

1. ਇਸ ਲਈ, ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ UMANG ਐਪ (ਯੂਨੀਫਾਈਡ ਮੋਬਾਈਲ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਫਾਰ ਨਿਊ-ਏਜ ਗਵਰਨੈਂਸ) ਖੋਲ੍ਹੋ ਅਤੇ EPFO ​​’ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।
2. ਹੁਣ ਦੂਜੇ ਪੰਨੇ ‘ਤੇ, ਕਰਮਚਾਰੀ-ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਸੇਵਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।
3. ਇੱਥੇ ਤੁਸੀਂ ‘View Passbook’ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ, ਤੁਸੀਂ ਆਪਣਾ UAN ਨੰਬਰ ਅਤੇ ਪਾਸਵਰਡ (OTP) ਨੰਬਰ ਭਰਦੇ ਹੋ।
4. ਤੁਹਾਡੇ ਰਜਿਸਟਰਡ ਮੋਬਾਈਲ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ OTP ਆਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣਾ PF ਬੈਲੇਂਸ ਚੈੱਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

4. SMS ਦੁਆਰਾ ਬਕਾਇਆ ਚੈੱਕ ਕਰੋ……………………

ਜੇ ਤੁਹਾਡਾ UAN ਨੰਬਰ EPFO ​​ਨਾਲ ਰਜਿਸਟਰਡ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਮੈਸੇਜ ਰਾਹੀਂ ਆਪਣੇ PF ਬੈਲੇਂਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ EPFOHO ਨੂੰ 7738299899 ‘ਤੇ ਭੇਜਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੈਸੇਜ ਰਾਹੀਂ ਪੀਐਫ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਹਿੰਦੀ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਜਾਣਕਾਰੀ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ EPFOHO UAN ਲਿਖ ਕੇ ਭੇਜਣੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਪੀਐਫ ਬੈਲੇਂਸ ਜਾਣਨ ਦੀ ਇਹ ਸੇਵਾ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ, ਪੰਜਾਬੀ, ਮਰਾਠੀ, ਹਿੰਦੀ, ਕੰਨੜ, ਤੇਲਗੂ, ਤਾਮਿਲ, ਮਲਿਆਲਮ ਅਤੇ ਬੰਗਾਲੀ ਵਿੱਚ ਉਪਲਬਧ ਹੈ। ਪੀਐਫ ਬੈਲੇਂਸ ਲਈ, ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ UAN, ਬੈਂਕ ਖਾਤਾ, ਪੈਨ ਅਤੇ ਆਧਾਰ (AADHAR) ਲਿੰਕ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।